จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก13,579,5815,440,6437,597,786584,7944.31
1US3,499,3982,329,7381,075,882137,4193.93
2Brazil1,966,748523,7341,367,64875,3663.83
3India968,857331,175612,76824,9142.57
4Russia751,612208,891530,80111,9201.59
5Peru337,75198,934226,40012,4173.68
6Chile321,20521,934292,0857,1862.24
7Mexico317,63528,361252,36836,90611.62
8South Africa311,049145,903160,6934,4531.43
9United Kingdom293,469246,9451,38645,13815.38
10Iran267,06122,845230,60813,6085.10
11Pakistan257,91473,751178,7375,4262.10
12Spain257,49478,705150,37628,41311.03
13Italy243,50612,493196,01634,99714.37
14Saudi Arabia240,47455,101183,0482,3250.97
15Turkey215,94012,788197,7335,4192.51
16France210,568101,50078,94530,12314.31
17Germany201,2595,774186,4009,0854.51
18Bangladesh196,32386,864106,9632,4961.27
19Colombia159,89885,12368,8065,9693.73
20Argentina111,14661,79847,2982,0501.84
21Canada110,69327,77074,0678,8578.00
22Qatar104,9833,195101,6371510.14
23China85,31466580,0054,6445.44
24Egypt84,84354,64126,1354,0674.79
25Iraq83,86727,81452,6213,4324.09
26Indonesia81,66837,45040,3453,8734.74
27Sweden76,49270,92005,5727.28
28Ecuador70,32934,53030,6415,1587.33
29Belarus65,6238,22356,9154850.74
30Kazakhstan65,18825,74739,0663750.58
31Belgium63,03935,99417,2539,79215.53
32Oman62,57422,19440,0902900.46
33Philippines61,26638,18321,4401,6432.68
34Ukraine57,64026,35629,8221,4622.54
35Kuwait56,8779,58146,8973990.70
36United Arab Emirates55,8489,09546,4183350.60
37Bolivia52,21833,91916,3571,9423.72
38Netherlands51,47145,1231936,15511.96
39Panama49,24322,84425,4179821.99
40Dominican Republic47,67123,28323,4599291.95
41Portugal47,42613,64032,1101,6763.53
42Singapore47,1264,11142,988270.06
43Israel44,71424,23420,1003800.85
44Poland39,0548,52128,9281,6054.11
45Afghanistan35,07011,13322,8241,1133.17
46Romania35,00310,84322,1891,9715.63
47Bahrain34,5604,12030,3201200.35
48Nigeria34,25919,50013,9997602.22
49Armenia33,55911,02121,9316071.81
50Switzerland33,2901,52129,8001,9695.91
51Guatemala32,07426,1004,6241,3504.21
52Honduras30,03625,8323,3798252.75
53Ireland25,68357123,3641,7486.81
54Azerbaijan25,6728,65116,6953261.27
55Ghana25,4303,78021,5111390.55
56Japan23,4624,35218,1269844.19
57Algeria20,7704,93814,7921,0405.01
58Moldova20,0405,73813,6406623.30
59Serbia19,3344,85814,0474292.22
60Austria19,2701,31517,2447113.69
61Nepal17,3446,05611,249390.22
62Morocco16,4242,26813,8962601.58
63Cameroon15,1732,88611,9283592.37
64Uzbekistan14,7876,0608,655720.49
65Korea, South13,61292512,3962912.14
66Czechia13,4754,6138,5073552.63
67Cote d'Ivoire13,4036,1707,146870.65
68Denmark13,29330012,3836104.59
69Kyrgyzstan12,4988,5963,7351671.34
70Kenya11,2527,9753,0682091.86
71El Salvador10,9574,4026,2572982.72
72Australia10,8102,6618,0361131.05
73Sudan10,5274,2585,6016686.35
74Venezuela10,4287,2783,0501000.96
75Norway9,0116208,1382532.81
76Costa Rica8,9866,3952,551400.45
77Malaysia8,737778,5381221.40
78North Macedonia8,5303,5724,5653934.61
79Senegal8,4812,5905,7351561.84
80Congo (Kinshasa)8,1993,7584,2481932.35
81Ethiopia8,1815,6052,4301461.78
82Bulgaria7,8773,7473,8412893.67
83Bosnia and Herzegovina7,6813,9073,5342403.12
84Finland7,293856,8803284.50
85West Bank and Gaza7,0645,9341,084460.65
86Haiti6,9023,2733,4841452.10
87Tajikistan6,6951,2565,383560.84
88Guinea6,2761,2574,981380.61
89Gabon6,1212,4113,664460.75
90Madagascar5,6052,7512,811430.77
91Mauritania5,5642,5852,8301492.68
92Kosovo5,2372,6632,4621122.14
93Luxembourg5,1227644,2471112.17
94Djibouti4,9851644,765561.12
95Central African Republic4,3623,0481,261531.22
96Hungary4,2795283,15659513.91
97Croatia3,9531,2042,6291203.04
98Greece3,9102,3431,3741934.94
99Albania3,8511,6102,1371042.70
100Thailand3,236833,095581.79
101Paraguay3,1981,8351,338250.78
102Nicaragua3,1477662,282993.15
103Somalia3,0831,5651,425933.02
104Equatorial Guinea3,0712,178842511.66
105Maldives2,8314962,321140.49
106Sri Lanka2,6746562,007110.41
107Malawi2,6141,5661,005431.64
108Lebanon2,5421,0491,455381.49
109Cuba2,438742,277873.57
110Mali2,4335481,7641214.97
111Congo (Brazzaville)2,2221,586589472.12
112South Sudan2,1539371,175411.90
113Estonia2,016431,904693.42
114Slovakia1,9514091,514281.44
115Iceland1,911161,885100.52
116Lithuania1,9022301,593794.15
117Slovenia1,8972641,5221115.85
118Zambia1,8954411,412422.22
119Guinea-Bissau1,8421,043773261.41
120Cabo Verde1,837926892191.03
121Sierra Leone1,6684041,200643.84
122Libya1,5891,173373432.71
123New Zealand1,548271,499221.42
124Yemen1,52639969443328.37
125Eswatini1,489745724201.34
126Rwanda1,43567975240.28
127Benin1,378795557261.89
128Mozambique1,33094637590.68
129Tunisia1,3191781,091503.79
130Montenegro1,287933330241.86
131Jordan1,2011751,016100.83
132Latvia1,1791261,022312.63
133Niger1,10038993696.27
134Zimbabwe1,089674395201.84
135Liberia1,056558447514.83
136Uganda1,043391,00400.00
137Burkina Faso1,038103882535.11
138Namibia1,0329993120.19
139Cyprus1,025167839191.85
140Uruguay1,00969909313.07
141Georgia1,006108883151.49
142Chad88511799758.47
143Andorra8627803526.03
144Suriname849258573182.12
145Jamaica763106647101.31
146Togo740191534152.03
147Sao Tome and Principe737401322141.90
148Diamond Princess71248651131.83
149San Marino6991656426.01
150Malta674466191.34
151Angola576425124274.69
152Tanzania509305183214.13
153Syria458296140224.80
154Taiwan*451444071.55
155Botswana3993603810.25
156Vietnam3812835300.00
157Mauritius3432331102.92
158Burma3376526661.78
159Comoros3211230272.18
160Guyana313139156185.75
161Burundi2696120710.37
162Mongolia2615220900.00
163Lesotho2562054831.17
164Eritrea23212510700.00
165Cambodia1663313300.00
166Brunei141013832.13
167Trinidad and Tobago133112486.02
168Bahamas1191791119.24
169Monaco10979843.67
170Barbados10479076.73
171Seychelles100732700.00
172Bhutan8467800.00
173Liechtenstein8428111.19
174Antigua and Barbuda74145734.05
175Gambia64273434.69
176Belize39162125.13
177Saint Vincent and the Grenadines3562900.00
178Fiji2681800.00
179Timor-Leste2402400.00
180Grenada2302300.00
181Saint Lucia2231900.00
182Laos1901900.00
183Dominica1801800.00
184Saint Kitts and Nevis1721500.00
185Holy See1201200.00
186Papua New Guinea113800.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท