จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก99,177,54242,331,77654,716,6882,129,1342.15
1US25,124,06424,704,9160419,2041.67
2India10,654,533184,40810,316,786153,3391.44
3Brazil8,844,577806,1647,821,376217,0372.45
4Russia3,679,247512,3453,098,50568,3971.86
5United Kingdom3,657,8573,550,7828,94698,1292.68
6France3,112,0552,815,785223,08073,1902.35
7Spain2,499,5602,293,743150,37655,4412.22
8Italy2,466,813499,2781,882,07485,4613.46
9Turkey2,429,60596,8112,307,72125,0731.03
10Germany2,147,769267,4951,828,10652,1682.43
11Colombia2,015,485131,9431,832,16851,3742.55
12Argentina1,867,223164,2471,656,14946,8272.51
13Mexico1,763,219293,1571,320,448149,6148.49
14Poland1,475,445209,6361,230,44635,3632.40
15South Africa1,412,986141,5921,230,52040,8742.89
16Iran1,372,977150,8001,164,79457,3834.18
17Ukraine1,231,965228,270980,76922,9261.86
18Peru1,093,93846,5821,007,74839,6083.62
19Indonesia989,262162,617798,81027,8352.81
20Netherlands962,153936,07912,42813,6461.42
21Czechia937,617107,345814,90315,3691.64
22Canada752,04062,335670,93818,7672.50
23Romania711,01040,109653,12517,7762.50
24Chile699,11027,076654,10117,9332.57
25Belgium693,666672,887020,7793.00
26Portugal636,190169,230456,49110,4691.65
27Iraq613,76319,228581,54212,9932.12
28Israel597,40369,746523,2384,4190.74
29Sweden547,166536,161011,0052.01
30Pakistan534,04133,820488,90311,3182.12
31Bangladesh531,79947,363476,4138,0231.51
32Philippines513,61927,765475,61210,2421.99
33Switzerland509,279182,614317,6009,0651.78
34Morocco466,28915,698442,4418,1501.75
35Austria404,71415,642381,6547,4181.83
36Serbia383,603379,71703,8861.01
37Saudi Arabia366,3712,080357,9396,3521.73
38Japan365,88270,377290,3865,1191.40
39Hungary359,574106,134241,47211,9683.33
40Jordan320,4538,522307,7074,2241.32
41Panama311,24447,086259,0955,0631.63
42Lebanon279,597111,548165,7292,3200.83
43United Arab Emirates277,95525,679251,4847920.28
44Nepal269,4503,312264,1372,0010.74
45Georgia253,5188,378242,0853,0551.21
46Ecuador241,29222,598204,07114,6236.06
47Belarus237,61112,409223,5531,6490.69
48Slovakia236,47642,449189,9594,0681.72
49Azerbaijan228,9755,601220,2923,0821.35
50Croatia228,9202,996221,0974,8272.11
51Kazakhstan225,89127,437195,4962,9581.31
52Bulgaria214,81726,929179,0688,8204.11
53Dominican Republic203,94653,529147,8862,5311.24
54Bolivia201,03740,613150,4399,9854.97
55Tunisia197,37346,482144,6576,2343.16
56Denmark195,35312,570180,7991,9841.02
57Costa Rica189,30840,342146,4482,5181.33
58Ireland187,554161,22023,3642,9701.58
59Malaysia183,80141,677141,4466780.37
60Lithuania176,62454,890119,0852,6491.50
61Armenia166,0368,289154,7083,0391.83
62Egypt161,81726,361126,4978,9595.54
63Kuwait161,2856,080154,2539520.59
64Slovenia157,83018,477135,9933,3602.13
65Moldova156,2025,893146,9483,3612.15
66West Bank and Gaza155,4148,713144,9101,7911.15
67Guatemala154,21210,287138,4605,4653.54
68Greece151,98052,57093,7645,6463.71
69Qatar149,0193,913144,8582480.17
70Honduras140,23876,34960,4483,4412.45
71Burma137,57412,954121,5583,0622.23
72Ethiopia133,76712,285119,4162,0661.54
73Oman133,0445,261126,2621,5211.14
74Paraguay127,65221,952103,0832,6172.05
75Venezuela123,7097,135115,4261,1480.93
76Nigeria121,56622,83497,2281,5041.24
77Bosnia and Herzegovina119,42024,17490,6914,5553.81
78Libya113,68819,67592,2501,7631.55
79Algeria105,59630,78871,9452,8632.71
80Kenya99,98315,27082,9691,7441.74
81Bahrain99,8172,91896,5323670.37
82China99,2472,73491,7094,8044.84
83North Macedonia90,6549,71578,1542,7853.07
84Kyrgyzstan83,9002,57379,9271,4001.67
85Uzbekistan78,37593976,8156210.79
86Korea, South75,52111,20562,9561,3601.80
87Albania72,27427,06943,8901,3151.82
88Norway61,08242,54017,9985440.89
89Latvia61,00811,76348,1341,1111.82
90Ghana60,7943,28657,1413670.60
91Singapore59,30823859,041290.05
92Sri Lanka58,4308,46349,6842830.48
93Montenegro58,3167,91149,6377681.32
94Kosovo57,3175,38150,4891,4472.52
95Afghanistan54,5954,91947,2982,3784.36
96El Salvador53,2184,81246,8451,5612.93
97Luxembourg49,4382,22046,6565621.14
98Zambia45,3378,73835,9606391.41
99Finland42,58010,93631,0006441.51
100Estonia40,71610,33030,0103760.92
101Uganda39,14924,97113,8613170.81
102Uruguay37,6337,98729,2703761.00
103Namibia32,4252,08630,0203190.98
104Mozambique32,41811,55520,5583050.94
105Zimbabwe31,3208,06522,2501,0053.21
106Cyprus30,01727,7742,0571860.62
107Cameroon29,6171,11028,0454621.56
108Australia28,7771,86925,9999093.16
109Cote d'Ivoire26,8501,94224,7621460.54
110Sudan26,2798,98815,6881,6036.10
111Senegal24,7273,67620,4765752.33
112Congo (Kinshasa)21,8696,30314,9056613.02
113Cuba21,2614,68016,3871940.91
114Botswana19,6543,63815,9111050.53
115Angola19,3991,67417,2664592.37
116Malawi19,39512,1886,6995082.62
117Madagascar18,74353417,9302791.49
118Malta16,6582,60613,8012511.51
119Mauritania16,39776015,2214162.54
120Maldives14,9931,09313,849510.34
121Jamaica14,8792,67311,8703362.26
122Eswatini14,4844,7639,2424793.31
123Guinea14,31954413,694810.57
124Syria13,6285,6877,0568856.49
125Thailand13,5002,86010,567730.54
126Cabo Verde13,48965212,7101270.94
127Tajikistan13,308013,218900.68
128Rwanda12,9754,3818,4201741.34
129Belize11,75038911,0712902.47
130Haiti11,1811,9528,9862432.17
131Gabon10,2783099,902670.65
132Burkina Faso10,0381,8388,0881121.12
133Andorra9,5498018,652961.01
134Bahamas8,1011,2066,7201752.16
135Suriname8,0576627,2461491.85
136Mali7,9831,9435,7173234.05
137Congo (Brazzaville)7,7941,8315,8461171.50
138Lesotho7,6565,3652,1681231.61
139Trinidad and Tobago7,4733247,0151341.79
140Guyana7,2987566,3701722.36
141Nicaragua6,2041,8114,2251682.71
142Iceland5,981845,868290.48
143Djibouti5,919215,837611.03
144Equatorial Guinea5,4011185,197861.59
145Central African Republic4,980324,885631.27
146Somalia4,7549583,6661302.73
147Togo4,6625903,997751.61
148Niger4,3537383,4641513.47
149Gambia3,9721413,7031283.22
150South Sudan3,7881823,542641.69
151Benin3,6432783,317481.32
152Chad3,1617902,2551163.67
153Sierra Leone3,1398522,210772.45
154San Marino2,8741942,615652.26
155Guinea-Bissau2,532662,421451.78
156Liechtenstein2,441672,322522.13
157New Zealand2,288642,199251.09
158Comoros2,2688571,340713.13
159Yemen2,118801,42361529.04
160Eritrea1,9406301,30460.31
161Liberia1,9141161,714844.39
162Mongolia1,6274761,14920.12
163Vietnam1,5481021,411352.26
164Burundi1,47269777320.14
165Barbados1,38774463490.65
166Monaco1,3572271,12190.66
167Sao Tome and Principe1,188174997171.43
168Seychelles1,03334968130.29
169Taiwan*8899578770.79
170Bhutan85512972510.12
171Papua New Guinea8353679091.08
172Saint Lucia810375424111.36
173Saint Vincent and the Grenadines73860213420.27
174Diamond Princess7120699131.83
175Mauritius55628518101.80
176Tanzania509305183214.13
177Cambodia4584940900.00
178Antigua and Barbuda1982916363.03
179Brunei175316931.71
180Grenada1471113510.68
181Dominica113810500.00
182Timor-Leste67175000.00
183Fiji5505323.64
184Laos4104100.00
185Saint Kitts and Nevis3523300.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands1771000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Samoa20200.00
191Micronesia11000.00
192Vanuatu10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท